เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

มาดูฮูปพานไหว้ครูงามๆกั๋นเจ้า

งามจริงๆ เจ้า ชอบมากๆ เจ้า 2 คู่นี้หนะเจ้า

งามจ๋น บ่ะใครหื้อมันเหี่ยว ...
ศิษย์มีครู

ของคณะศิลบปกรรม ราชมงคลล้านนา เจียงใหม่ ปีล่าสุดเจ้า
ไฟลล์แนบ: ระดับของกลุ่มสมาชิกนี้ไม่สามารถมองเห็นไฟลล์แนบได้

เรื่องพานไหว้ครูตี้แปลก อลังก๋าน วิจิตร สวยงาม หรูหรา บ่าเหมือนไผ และความคิดเป๋นเลิศต้องยกหื้อวิจิตรศิลป์เจ้า

ออกแบบโดยตุงๆ และตรวจผลงานโดยปี้เบียร์เจ้า

พานวิจิตศิลป์

โคมระย้า   เป็นพานของปี48ครับ รุ่น23 ครับ

ส่วนรุ่นอื่น(ถ้าจำไม่ผิดนะ)

ปี47 เขาพระสุเมรุ
ปี48 โคมระย้าฝรั่ง
ปี49 80พรรษามหาราชา
ปี50 art nuvo สวยมากขาวล้วน
ปี51 ดอกโบตั๋นราชวงค์หยวน
ปี52 จตุนาคราช (สวยมากใช้พวกเมล็ดพืช)

ไม่รู้ว่าใช่หรือเปล่านะครับ

อ้ายขุนพะเรน

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย sareeintam เมื่อ 2-8-2009 16:35

...กู้นี้ห้องอี่น้องเเป๋งเจ้า....ที่ 1 ความคิดสร้างสรรค์
คล้ายสำเภาคำของศูนย์ศิลปชีพ
ไฟลล์แนบ: ระดับของกลุ่มสมาชิกนี้ไม่สามารถมองเห็นไฟลล์แนบได้

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย kikkaroo เมื่อ 27-9-2010 18:11

คล้ายสำเภาคำของศูนย์ศิลปชีพ
สะเปาคำที่เเจ่งพระธาตุหริภุญไชยเวียงเเก้วเจ้า

พานวิจิตศิลป์ ปี52

พานวิจิตศิลป์ปี51 ดอกโบตั๋น

พานวิจิตรศิลป์ปี50 อาตท์นูโว

เพิ่มหัวข้อใหม่